แทงพนันบอล ระอุ!จับสลาก’ด.2แชมเปี้ยส์ลีก’อุดรวัดนรา,สามโซนฉะกันเอง

แทงพนันบอล

16 ทีมลีกภูมิภาค รับมอบรางวัลพร้อมจับสลาก บิ๊กแมตช์ นรา ยูไนเต็ด ดวล อุดรธานี – สามทีมแชมป์ ตราด, จามจุรี, ราชประชา เจอรองแชมป์โซนตัวเอง

แทงพนันบอล เมื่อเวลา 13.30น. ของวันจันทร์ที่ 5 กันยายน พ.ศ. 2559 ที่ห้องประชุม ชั้น 4 ตึกการกีฬาแห่งประเทศไทย บริษัท ลีก ภูมิภาค จำกัด ผู้ดำเนินการจัดการแข่งขัน พร้อมด้วยตัวแทนจาก 16 สโมสร เข้าร่วมพิธีการจับสลากประกบคู่ รอบแชมเปียนส์ลีก ประจำฤดูกาล 2016

ภายในงานได้รับเกียรติจาก พล.ต.อ. สมยศ พุ่มพันธุ์ม่วง นายกสมาคมกีฬาฟุตบอลฯ, กรวีร์ ปริศนานันทกุล ปธ.ฝ่ายจัดการแข่งขัน ลีกภูมิภาคดิวิชั่น 2, ผู้แทนจาก การกีฬาแห่งประเทศไทย และผู้สนับสนุน ร่วมในพิธีการจับสลาก และมอบถ้วยรางวัลและเงินรางวัลแก่ แชมป์และรองแชมป์ จากทั้ง 8 โซน

16 สโมสรสุดท้าย ที่ผ่านเข้าสู่รอบแชมเปียนส์ลีก ประกอบด้วย อยุธยา วอร์ริเออร์, อยุธยา เอฟซี, ตราด เอฟซี, ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี, สุราษฎร์ธานี เอฟซี, นรา ยูไนเต็ด, จามจุรี ยูไนเต็ด, เกษตรศาสตร์ เอฟซี, ราชประชา, เอ็มโอเอฟ ศุลกากร ยูไนเต็ด, สมุทรสาคร เอฟซี, กรุงธนบุรี เอฟซี, อุดรธานี เอฟซี, อุบลราชธานี เอฟซี, หนองบัว พิชญ เอฟซี, กำแพงเพชร เอฟซี เข้าร่วมในพิธีการจับสลาก

ผลการประกบคู่ รอบแชมเปียนส์ลีก 2016 มีดังนี้

สาย A
อุบลราชธานี เอฟซี – สมุทรสาคร เอฟซี
ตราด เอฟซี – ฉะเชิงเทรา เอฟซี
อยุธยา เอฟซี – หนองบัว พิชญ เอฟซี
นรา ยูไนเต็ด – อุดรธานี เอฟซี

สาย B
เกษตรศาสตร์ เอฟซี – จามจุรี ยูไนเต็ด
เอ็มโอเอฟ ศุลกากร ยูไนเต็ด – ราชประชา
อยุธยา วอร์ริเออร์ – กำแพงเพชร เอฟซี
กรุงธนบุรี เอฟซี – สุราษฏร์ธานี เอฟซี

สำหรับรอบแชมเปียนส์ลีก จะทำการแข่งขันแบบ น็อกเอาท์ รอบละ 2 นัดแบบเหย้า-เยือน หากเสมอกัน จะยึดผลกฎประตูทีมเยือน หากเสมอกันอีก จะต่อเวลาพิเศษ 30 นาที ไปจนถึงการตัดสินด้วยการดวลจุดโทษ เพื่อหาผู้ชนะเข้ารอบต่อไปเรื่อยๆ จนได้ 4 ทีมสุดท้าย แข่งขันรอบที่ 3 ทีมชนะจะผ่านเข้าสู่รอบชิงชนะเลิศ ส่วนผู้แพ้จะต้องชิงตั๋วใบสุดท้ายในรอบชิงอันดับ 3 ซึ่งจะได้ 3 สโมสรจากดิวิชั่น 2 เลื่อนชั้นสู่ ดิวิชั่น 1 ต่อไป

กำหนดการแข่งขัน รอบแชมเปียนส์ลีก ลีกภูมิภาค ดิวิชั่น 2

รอบแรก นัดแรก วันที่ 17-18 กันยายน 2559
รอบแรก นัดที่ 2 วันที่ 24-25 กันยายน 2559
รอบที่ 2 นักแรก วันที่ 1-2 ตุลาคม 2559
รอบที่ 2 นัดที่ 2 วันที่ 8-9 ตุลาคม 2559
รอบที่ 3 นัดแรก วันที่ 15-16 ตุลาคม 2559
รอบที่ 3 นัดที่ 2 วันที่ 22-23 ตุลาคม 2559
รอบชิงชนะเลิศ/ชิงอันดับที่ 3 นัดแรก วันที่ 29-30 ตุลาคม 2559
รอบชิงชนะเลิศ/ชิงอันดับที่ 3 นัดสอง วันที่ 5-6 พฤศจิกายน 2559